ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกาแขวนติดผนัง สวยๆ  (อ่าน 6 ครั้ง)

veerachai29

• Hero Member
นาฬิกาแขวนติดผนัง สวยๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2020, 06:20:36 AM »
นาฬิกาแขวนติดผนัง สวยๆ
นาฬิกาแขวนติดฝาผนัง เป็นเฟอร์นิเจอร์แต่งบ้านเรือนที่ขาดไม่ได้   ถ้าเลือกเฟ้นนาฬิกาแขวนที่ไม่เหมาะสมกับตัวที่พักที่อาศัย นาฬิกาจะฉุดความสวยงามของตัวที่พักที่อาศัย ทำให้ความสวยงามของตัวที่อาศัยเส็งเคร็ง

นาฬิกาแขวนติดผนัง ด้วยกัน 3 เหลุผลที่ควรมีนาฬิกาสวยๆติดเร็วไว้ที่ที่อาศัย

• นาฬิกา เป็นเฟอร์นิเจอร์ ภาคแรกที่เราต้องมอง

เนื่องด้วยสิ่งของที่ต้อง มองตอนตื่นนอน ทุกเช้าคือเวลา  ทำเอาตอนเช้าทุกวี่ทุกวัน นาฬิกาจะเป็นสิ่งแรกที่เราได้มองกับเราต้องมอง นาฬิกามากกว่า เฟอร์นิเจอร์ ประเภทอื่นด้วย   เราจึงควรให้ความหมายอันสำคัญ กับนาฬิกาแขวนนะครับ ผมว่าก็เป็นเรื่องราวที่ดีนะครับ ที่ตื่นขึ้นมาพินิจเวลา แล้วได้เจอนาฬิกาสวยๆ

• นาฬิกาเป็นเฟอร์นิเจอร์รับแขก

เวลามีแขกมาบ้าน มีญาติมาเยี่ยม  นาฬิกาแขวนเป็น เฟอร์นิเจอร์ที่พ้นตาแขกทุกคน  จะเรียกว่าเป็นเฟอร์นิเจอร์รับแขกก็ได้ อย่างผมเวลาไปบ้านเรือนคนอื่น จำไม่ได้หรือว่ากว่า ที่อยู่อาศัยนั้นใช้ตู้อะไร โต๊ะแบบไหน แต่ผมจำนาฬิกาได้เยอะแยะกว่า เฟอร์นิเจอร์อย่างอื่นด้วยเหตุว่า เวลาไปเป็นแขกบ้านเรือนอื่น ผมมองนาฬิกาสม่ำเสมอกว่าเฟอร์นิเจอร์ชิ้นอื่นไง

• เติมแต่งที่อาศัยแล้วแต่งเติมสวยให้สุดไปเลย

ให้จุดสำคัญกับ นาฬิกาติดผนังด้วยนะครับ ถ้านาฬิกาแขวน ไม่เหมาะกับตัวที่อาศัยแล้ว นาฬิกาแขวน จะทำเอาผนังที่อยู่อาศัยคุณ ทัศนาปราศจากชีวิตชีวา  ทำให้ที่อยู่คุณ สังเกตสวยน้อยลง หลายๆครั้ง ที่ผมรู้สึกสิ้นชีพดาย ที่เจ้าของที่อยู่อาศัยไม่ได้ให้ความสลักสำคัญ กับการแต่งผนังเท่าที่ควร แขวนนาฬิกา ที่ไม่เข้ากับสไตล์การตกแต่งบ้านเรือน สมมติว่าเฟอร์นิเจอร์อย่างอื่น แต่งเติมได้ลงตัวทุกอย่าง

• นาฬิกา ร้านเรา ดีต่อสุขภาพ

ที่ร้าน สวยด้วย ไม่มีดับงกวนเวลานอน หลับราบรื่น ดีต่อสุขภาพผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบนาฬิกาที่มีหมดลมง เวลานอนต้องประมวลนาฬิกาที่แขวนฉับพลัน้ แล้วเอาถ่านออก เพื่อนอนให้หลับสนิท ถ้าไม่มีความประสงค์ให้นาฬิกากวนใจเวลานอน สิ้นสุขภาพมาใช้นาฬิกาที่ปราศจากไม่ทำงานงกวนดีกว่าเนื่องจากนอนหลับ สุขภาพดี ต้อนรับวันใหม่ ด้วยความสดชื่น

การตรวจสอบแลพึงพอใจษานาฬิกาให้อยู่กับเราไปนานๆ

โดยปกติแล้วตัวเครื่องนาฬิกามีอายุปนะมาณ 5-6 ปี สิ้นบุญแล้วรอบรู้แปรเปลี่ยนตัวเครื่องด้านหลังได้
    แต่การทัศนะแลไม่ถูกทริคจะทำให้อายุของนาฬิกาสั่นลง 
    รอบรู้พินิจแลนาฬิกาแขวนได้ดังนี้

• ใช้ถ่านธรรมดา ไม่ควรใช้ถ่านอัลคาไลน์เนื่องจากถ่านอัคลาไลน์ไฟแรงไปจึงทำให้ตัวเครื่องสิ้นชีพรวดเร็วครับ
  • ควรเปลี่ยนถ่านนาฬิกาเมื่อถ่านหมด ไม่ควรอนุญาตถ่านที่ไม่ทำงานอยู่ในเครื่องนาฬิกา เพราะเมื่อถ่านที่หมดลมจนของเหลวในถ่านไหลของมา ของเหลวที่โดนตัวเครื่องนาฬิกาจะกัดกร่อนตัวเครื่องนาฬิกาให้ได้เงินเสทันทียิ่งขึ้น
  • การทำความบริสุทธิ์นาฬิกาโดยใช้ไม้ขนไก่อาจจะทำให้เข็มนาฬิกาขัดกันได้ อาจติดเข็มนาฬิกาเบาๆเพื่อยกเข็มนาฬิกาไม่ให้ขัดกันได้ครับ

เลือกนาฬิกาแบบไหนดีแนะนำหน่อย
การที่จะคัดเลือกนาฬิกาที่เหมาะสมกับสไตล์การตกแต่งที่อยู่ ขึ้นอยู่กับความชอบกงการบุคคลครับแต่ที่เสนอแนะคือ

• คัดเลือกให้เหมาะกับการใช้งาน ประดุจดัง เพื่อจะคนทางตาไม่ดี ก็ควรเลือกสรรนาฬิกาที่เห็นตัวเลขง่ายๆตัวเลขมองเห็นชัด
  • เจาะจงเลือกใช้เข้ารูปกับพื่นที่ว่างของผนังที่จะแขวนนาฬิกา  ถ้าผนังที่คิดจะแขวนนาฬิกามีพื่นที่เยอะก็ควรคัดเลือกนาฬิกาที่มีขนาดใหญ่เนื่องด้วยจะทำเอาผนังสังเกตเต็มพร้อมทั้งใช้พื่นที่ให้เกิดประโยชน์ล้นหลามหนักหนาครับ  ถ้าให้ผมเลือกสรรเสริมแต่งผนังห้องด้วยรูปภาพ กับนาฬิกาแขวน ผมเจาะจงเลือกนาฬิกาเนื่องจากว่านาฬิกามีผลประโยชน์ตรงบอกเวลาได้นี่เหละครับ

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : นาฬิกาตั้งโต๊ะ

Tags : นาฬิกาตั้งโต๊ะ